2) cos19°30'cos25°30' - sin 19°30'sin25°30' 3) cos 8 п/7*cos п/7+sin 8 п/7*sin п/7

+3
Ответы (1)
  1. 24 марта, 06:00
    0
    2) cos a*cos b-sin a*sin b=cos (a+b)

    cos (19°30'+25°30') = cos 45°=√2/2

    3) cos a*cos b+sin a*sin b=cos (a-b)

    cos (8Π/7-Π/7) = cos Π=-1