Решите уравнения.

3^{x+2}+3^x=10

+5
Ответы (1)
  1. 21 марта, 03:45
    0
    выносим за скобку: 3^x * (3^2 + 1) = 10, 10 * (3^x) = 10, 3^x=1, 3^x = 3^0, x=0

    Ответ: { 0 }