Решите уравнение

3x-5 (2x-1) = 3 (3-2x)

+4
Ответы (2)
  1. 24 мая, 10:08
    0
    3X - 10X + 5 = 9 - 6X

    - 7X + 6X = 9 - 5

    - X = 4

    X = - 4
  2. 24 мая, 11:05
    0
    3x-5 (2x-1) = 3 (3-2x)

    3x-10x+5-9+6x=0

    -x-4=0

    -x=4

    x=-4