5/6 * (4,2x-1 1/5y) - 5,4 (2/9x-1,5y)

Упростите выражение

+5
Ответы (1)
  1. 27 июня, 17:10
    0
    = 5/6 * 42/10 х - 5/6 * 6/5 у - 54/10 * 2/9 х + 5,4 * 1,5 у = 7/2 х - у - 6/5 х + 8,1 у = (3,5 х - 1,2 х) + (8,1 у - у) = 2,3 х + 7,1 у.