1) 11,7 : 1 целая 6/7

2) 12 целых 4/5· 3 целых 3/4 - 4 целых 4/11 ·4 целых 1/8

(черта дроби)

11 целых 2/3 : 7/18

+2
Ответы (1)
  1. 11 августа, 18:13
    0
    1) 11,7 : 1 целая 6/7 = 117/10 : 13/7 = 117/10 * 7/13 = 63/10 = 6,3

    2) 12 4/5 * 3 ц 3/4 - 4 ц 4/11 * ·4 ц 1/8

    (черта дроби)

    11 ц 2/3 : 7/18

    12 4/5 * 3 3/4 = 64/5 * 15/4 = 48

    4 4/11 * 4 1/8 = 48/11 * 33/8 = 18

    48 - 18 = 30

    11 2/3 : 7/18 = 35/3 * 18/7 = 30

    30 : 30 = 1