3 (28a+b) - 73a+8b при a+b=7

+1
Ответы (1)
  1. 8 апреля, 23:22
    0
    3 (28a+b) - 73a+8b=84a+3b-73a+8b=11a+11b=11 (a+b)

    a+b=7

    11*7=77