2 (x+7) + 4x 15 (y+9) - 7y 32 (x+8) - 91 9 (3-y) + 15 18 (5+x) + 13x 25 (4-y) - 76 11 (x+6) + 34 22 (y+4) - 19y 46 (x-3) + 14x

+1
Ответы (1)
  1. 26 марта, 14:29
    0
    2 (Х+7) + 4 Х = 2 Х + 14 + 4 Х = 6 Х + 14

    15 (У+9) - 7 У = 15 У + 135 - 7 У = 8 У + 135

    32 (Х+8) - 91 = 32 Х + 256 - 91 = 32 Х + 165

    9 (3-У) + 15 = 27 - 9 У + 15 = 42 - 9 У

    18 (5+Х) + 13x = 90 + 18 Х + 13 Х = 90 + 31 Х

    25 (4-У) - 76 = 100 - 25 У - 76 = 24 - 25 У

    11 (Х+6) + 34 = 11 Х + 66 + 34 = 11 Х + 100

    22 (У+4) - 19y = 22 У + 88 - 19 У = 3 Х + 88

    46 (Х-3) + 14x = 46 Х - 138 + 14 Х = 60 Х - 138