1) 2 (x+7) + 4x при x = 5

+1
Ответы (2)
  1. 11 декабря, 09:17
    0
    2 (х+7) + 4 х=2 х+14+4 х=6 х+14=6*5+14=30+14=44
  2. 11 декабря, 09:26
    0
    2 (x+7) + 4x = 2x + 14+4x = 6x+14

    6*5+14 = 44