5-х/3=4,6 вычислить х.

+1
Ответы (2)
  1. 4 июля, 03:53
    0
    Х/3=4,6-5

    х/3=-0,4

    х=-0,4*3

    х=-1,2
  2. 4 июля, 04:12
    0
    X:3=5-4,6

    x:3=0,4

    x=1,2