Сложи дробь 1/8+1/4 7/9+2/3 4/5+2/15 1/9+1/18

+1
Ответы (2)
  1. 17 ноября, 18:54
    0
    1) 3/8

    2) 13/9

    3) 14/15

    4) 3/18
  2. 17 ноября, 19:03
    0
    1/8+1/4=1/8+2/8=3/8

    7/9+2/3=7/9+6/9=13/9=1 целая 4/9

    4/5+2/15=12/15+2/15=14/15

    1/9+1/18=2/18+1/18=3/18=1/6