NaOH + CO2 =

2. Ba (OH) 2 + N2O5 =

3. CuСО3 + HNO3 =

4. NaOH + H2SO4 =

5. Al2 (SO4) 3 + NaOH =

6. Mg + HCl =

7. CrО + HCl=

8. MgO + HNO3 =

9. ZnSO4 + KOH =

10. AgNO3 + KCl=

+3
Ответы (1)
  1. 15 июля, 23:22
    0
    2NaOH + CO2 = Na2CO3 + H2O

    Ba (OH) 2 + N2O5 = Ba (NO3) 2 + H2O

    CuCO3 + 2HNO3 = Cu (NO3) 2 + CO2 + H2O

    2NaOH + H2SO4 = Na2SO4 + 2H2O

    Al2 (SO4) 3 + 6NaOH = 2Al (OH) 3 + 3Na2SO4

    Mg+2HCl = MgCl2 + H2

    CrO + 2HCl = CrCl2 + H2O

    MgO + 2HNO3 = Mg (NO3) 2 + H2O

    ZnSO4 + 2KOH = Zn (OH) 2 + K2SO4

    AgNO3 + KCl = AgCl + KNO3