HNo2+NaOH

HNo2+ZnO

HNo2+Mg

HNo2+Na2Co3

HNo3+cCaO

HNo3+Ca (OH)

HNo3+CaCo3

+3
Ответы (1)
  1. 19 октября, 05:51
    0
    HNO2 + NaOH = NaNO2 + H2O

    2HNO2 + ZnO = Zn (NO2) 2 + H2O

    2Mg + 10HNO2 (конц.) = 2Mg (NO3) 2 + 3N2O + 5H2O

    2HNO2 + Na2CO3 = 2NaNO2 + H2O + CO2

    2HNO3 + CaO = Ca (NO3) 2 + H2O

    2HNO3 + Ca (OH) 2 = Ca (NO3) 2 + 2H2O;

    2HNO3 + CaCO3 = Ca (NO3) 2 + H2O + CO2