N2 - NH3 - NO - NO2 - HNO3 - NH4NO3 - NH4CL - NH3

+3
Ответы (1)
  1. 7 ноября, 06:09
    0
    N2 - NH3 - NO - NO2 - HNO3 - NH4NO3 - NH4CL - NH3

    N2+3H2=2NH3

    4NH3+5O2=4NO+6H2

    2NO+O2=2NO2

    3NO2+H2O=2HNO3+NO

    HNO3+NH3=NH4NO3

    NH4NO3 + HCl=NH4Cl + HNO3

    NH4Cl = (t) NH3+HCl или

    NH4Cl+NaOH=NH3+H2O+NaCl