Упростить выражение (Ь + 4) (b² + 16) (Ь - 4) ;

+5
Ответы (2)
  1. 17 октября, 16:56
    0
    (b+4) (b^2+16) (b-4)

    (b^2-16) (b^2+16)

    b^4-256
  2. 17 октября, 18:18
    0
    (b+4) (b²+16) (b-4) = [ (b+4) (b-4) ] (b²+16) = (b²-16) (b²+16) = (b²) ²-16²=b⁴-256