Преобразуйте в многочлен: 1) (c-6) ² 2) (2a-3b) ² 3) (5-a) (5+a) 4) (7x+10y) (10y-7x) 5) (4b+b²) ² 6) (2/7x⁴-9y²z) (2/7x⁴+9y²z)

+4
Ответы (1)
  1. 19 июня, 18:16
    -1
    1) (c - 6) ² = c^2 - 12c + 36

    2) (2a - 3b) ² = 4a^2 - 12ab + 9b^2

    3) (5 - a) (5 + a) = 25 - a^2

    4) (7x + 10y) (10y - 7x) = 100y^2 - 49x^2

    5) (4b + b²) ² = 16b^2 + 8b^3 + b^4

    6) (2/7x⁴ - 9y²z) (2/7x⁴ + 9y²z) = 4/49x^8 - 81y^4z^2