sin3x+sin5x+2sin^2 x/2=1

+4
Ответы (1)
  1. 1 апреля, 10:35
    0
    2sin4xcosx+2sin^x/2=1

    2sin4xcosx-cos^2x/2 + sin^2x/2=0

    2sin4xcosx - cosx=0

    cosx (2sin4x-1) = 0

    cosx=0 или sin4x=1/2