вычеслите a) (3+i) (3-i) - (6+2i) + 7; b) (i-1) ^4

+5
Ответы (1)
  1. 20 марта, 13:18
    0
    a) (3+i) (3-i) - (6+2i) + 7 =

    (9-i^2) - 6-2i+7 =

    9 - (-1) - 2i + 1 =

    -2i + 11

    b) (i-1) ^4 =

    (i^2 - 2 i + 1) ^2=

    (-1 - 2i + 1) ^2=

    (-2i) ^2 =

    4*i^2 = 4 * - 1 = - 4