Найти корни

з) Х^2+2 х-5=2 х+31

Ж) 9 х^2+14=7 х+14

+4
Ответы (1)
  1. 13 августа, 14:05
    0
    З) x^2=36

    x=6

    ж) 9x^2-7x=0

    x (9x-7) = 0

    x=0 x=7/9