Решительно уравнение:

а). 3 х + 2 = 0

б). 0,5 + 2 х = 3 х + 1,5

в). 2 (x - 2) = 5x + 2

+5
Ответы (1)
  1. 13 марта, 19:17
    0
    А) 3 х=-2 б) 2 х-3 х=1,5-0,5 в) 2 х-4=5 х+2

    х=-2/3 - х=1 либо х=-1 2 х-5 х=2+4

    -3 х=6

    х=-2