3 (целых) 1/2+1; 3 (целых) 1/2+9/12; 4 (целых) 3/5+2; 2 (целых) 3/10+4/15; 4+19 целых) 1/3; 5 (целых) 3/7-6/14.

+3
Ответы (1)
  1. 20 февраля, 19:07
    0
    3 (целых) 1/2+1 = 4 1/2

    3 (целых) 1/2+9/12 = 7/2 + 9/12 = 42/12 + 9/12 = 51/12 = 4 3/12 = 4 1/4

    4 (целых) 3/5+2 = 6 3/5

    2 (целых) 3/10+4/15 = 23/10 + 4/15 = 69/30 + 8/30 = 77/30 = 2 17/30

    4+19 целых) 1/3 = 23 1/3

    5 (целых) 3/7-6/14 = 38/7 - 6/14 = 76/14 - 6/14 = 70/14 = 5