X+32 целых 5/12=30 целых 1/6

+1
Ответы (2)
  1. 2 октября, 12:53
    0
    X=30 1/6 - 32 5/12

    x=30 2/12 - 32 5/12

    x=-2 3/12
  2. 2 октября, 15:42
    0
    Х+32 целых5/12=30 целых1/6 Х+8*5/3=5 Х+40/3=5 Х=5 - 40/3 Х=15-40/3 Х = - 25/3 Х = - 8 целых1/3