Сократите дробь:

а) √x + 2√3 / x - 12

б) √7 а + √14b / a + 2√2ab + 2b

/ - дробь

+2
Ответы (1)
  1. 16 июля, 00:55
    0
    A) (√x+2√3) / (√x) ² - (√12) ² = √x+2√3 / (√x-√12) (√x+√12) =

    =√x+2√3) / (√x-2√3) (√x+2√3) = 1 / √x-2√3

    b) = √7 (√a+√2b) / (√a+√2b) ² = √7 / √a + √2b