8 целых 16/27 - (х+2 целых 16/27) = 2 целых 15/27

+2
Ответы (1)
  1. 25 февраля, 03:45
    0
    8 16/27 - (х+2 16/27) = 2 15/27

    8 16/27-х-2 16/27=2 15/27

    6-2 15/27=х

    х=5 27/27-2 15/27

    х=3 12/27

    х=3 4/9