3 целых 2/5-2 целых 4/7+x=2 целых 1/7=

+3
Ответы (1)
  1. 1 мая, 06:49
    0
    3 ц 2/5 - 2 ц 4/7 + х = 2 ц 1/7

    х = 2 ц 1/7+2 ц 4/7 - 3 ц 2/5

    х = 4 ц5/7-3 ц2/5

    х=33/7-17/5

    х=165/35--119/35

    х=46/35=1 ц 11/35