6 целых 10,21-3 целых 5,14+4 целых 5,6=

+4
Ответы (2)
  1. 8 июня, 10:01
    0
    6 10/21 - 3 5/14 + 4 5/6 = (6 - 3 + 4) + (10/21 - 5/14 + 5/6) =

    = 7 + (20/42 - 15/42 + 35/42) = 7 + 40/42 = 7 целых 20/21.
  2. 8 июня, 10:48
    0
    6 10/21-3 5/14+4 5/6=6 20/42-3 15/42+4 35/42=10 55/42-3 15/42=

    =7 40/42=7 20/21