Упростите выражение

1) а - (а+5) + (-7+а)

2) - 5 (у-4) + (у+5)

+4
Ответы (1)
  1. 13 ноября, 06:37
    0
    1) а - (а+5) + (-7+а) = а-а-5-7+а=а-12

    2) - 5 (у-4) + (у+5) = - 5 у+20+у+5=-4 у+25