0,6 (4y-18) - 0,4 (5-7y) при y=2 целых 4/13

+2
Ответы (1)
  1. 18 января, 03:56
    0
    0,6 (4*2 4/13-18) - 0,4 (5-78 2 4/13) = - 0,8

    1) 0,6 (4 у - 18) - 0,4 (5 - 7 у) = 2,4 у - 10,8 - 2 + 2,8 у = (2,4 у + 2,8 у) - (10,8 + 2) = 5,2 у - 12,8

    при у = 2 4/13 = (2*13+4) / 13 = 30/13

    5,2 у - 12,8 = 5,2 * 30/13 - 12,8 = 52 * 3 : 13 - 12,8 = 12 - 12,8 = - 0,8