6 целых2/3: (5 целых2/9-у) = 4 целых4/9

+1
Ответы (1)
  1. 30 марта, 09:56
    0
    6 2/3 : (5 2/9 - у) = 4 4/9

    5 2/9 - у = 6 2/3 : 4 4/9

    5 2/9 - у = 20/3 : 40/9

    5 2/9 - у = 3/2

    у = 5 2/9 - 1 1/2

    у = 5 4/18 - 1 9/18

    у = 4 22/18 - 1 9/18

    у = 3 13/18