2 целых 5/12-х=6 целых 7/8

+3
Ответы (1)
  1. 29 января, 05:07
    0
    2 5 - х = 6 7

    12 8

    -х = 6 7 - 2 5

    8 12

    -х = 3/55 - 2/29

    8 12

    -х = 165 - 58

    24

    -х = 7

    24

    х = - 7

    24