1) 4 целых 1/2 - (1,6-у) = 7 2) - 2 целых 1/3 + (х-1/6) = - 4 целых 5/9

+4
Ответы (1)
  1. 17 мая, 12:28
    0
    1) 4,5 - 1,6+у = 7

    у+2,9=7

    у=7-2,9

    у=4,1

    2) - 2 1/3 + х-1/6=-4 5/9

    -2 2/6+х - 1/6 = - 4 5/9

    х - 2 3/6 = - 4 5/9

    х = 2 1/2 - 4 5/9

    х = 2 9/18 - 4 10/18

    х = - 2 1/18