5+х=77 2 х+1=3 2 х+5=17-х. 12-х=-65+6 х 5 х=65 х: 7=6 24x+40=160-6x

+5
Ответы (1)
  1. 25 мая, 18:39
    0
    5+х=77

    х = 77-5

    х=72

    2 х+1=3

    2 х=3-1

    2 х=2

    х=1

    12-х=-65+6 х

    х+6 х=65+12

    7 х=77

    х=11

    5 х=65

    х=13

    х: 7=6

    х=7*6

    х=42

    24 х+40=160-6 х

    24 х+6 х=160-40

    30 х=120

    х=4