6 целых 5/8 * 3 целых 3/5 - 4 целых 7/8 * 3 целых 3/5

+2
Ответы (2)
  1. 30 декабря, 12:16
    0
    3 3/5 * (6 5/8-4 7/8) = 3 3/5*1 3/4=18/5*7/8=63/12=5 1/4
  2. 30 декабря, 13:30
    0
    6 5/8 * 3 3/5 - 4 7/8 * 3 3/5 = 3 3/5 * (6 5/8 - 4 7/8) = 18/5 * (53/8 - 39/8) = 18/5 * 14/8 = 63/10 = 6 3/10 (или 6,3)