Выполните действия

(8-4 3/11) + 2 8/11

+3
Ответы (1)
  1. 29 августа, 05:59
    +2
    (8 - 4 целых 3/11) + 2 целых 8/11 = (7 целых 11/11 - 4 целых 3/11) + 2 целых 8/11 = 3 целых 8/11 + 2 целых 8/11 = 5 целых 16/11 = 6 целых 5/11