A) 3-17a-11 (2a-3)

b) 16+3 (2-3y) + 8y

c) a - (a - (2a-4))

d) 4y - (3y - (2y - (y+1)))

+1
Ответы (1)
  1. 27 июля, 13:03
    0
    A) 3-17a-11 (2a-3) = 3 - 17 а - 22 а + 33 = 36 - 39 а

    b) 16+3 (2-3y) + 8y = 16 + 6 - 9 у + 8 у = 22 - у

    c) a - (a - (2a-4)) = а - (а - 2 а + 4) = а - а + 2 а - 4 = 2 а - 4

    d) 4y - (3y - (2y - (y+1))) = 4 у - (3 у - (2 у - у - 1)) = 4 у - (3 у - у + 1) = 2 у - 1