вычеслите: а) 1/5+3/4+1/5+1/4 б) 11/12+7/10+3/100+1/12 в) 12/17+15/24+3/8+5/17 г) 3/7+5/9+4/9+4/7

+5
Ответы (2)
  1. 13 августа, 07:47
    0
    а) 1/5+3/4+1/5+1/4 = 2/5 + 1 = 7/5

    б) 11/12+7/10+3/100+1/12 = 1 + 73/100 = 173/100

    в) 12/17+15/24+3/8+5/17 = 1 + 1 = 2

    г) 3/7+5/9+4/9+4/7 = 1 + 1 = 2
  2. 13 августа, 09:38
    0
    а) 1/5+3/4+1/5+1/4=2/5+4/4 = 1 целая 2/5

    б) 11/12+7/10+3/100+1/12=1 целая 73/100

    в) 12/17+15/24+3/8+5/17=2

    г) 3/7+5/9+4/9+4/7=2