CO2+H2O>?, H2O + Cl2>?,

+4
Ответы (2)
  1. 22 января, 11:57
    0
    H2O+CO2=H2CO3

    Cl2 + H2O = HCl + HClO3 - горяч.

    Cl2 + H2O = HCl + HClO-холод.
  2. 22 января, 13:03
    0
    Co2+h2o=h2co3

    h2o+cl2=HCl + HClO