NH4NO2-N2-NH3-NO-NO2-HNO3

+4
Ответы (1)
  1. 24 ноября, 14:59
    0
    NH4NO2 = > N2 = > NH3 = >NO2 = > HNO3 = > NaNO31) NH4NO2 = N2 + 2H2O2) N2+3H2=2NH3 3) 4NH3+5O2=4NO+6H2O2NO+O2=2NO24) 4NO2+O2+2H2O=4HNO35) 9 HNO3 + 8 Na = NH3 + 8 NaNO3 + 3 H2O