Sn (NO3) 2-Sn (OH) 2-SnO-SnSO4-Sn (OH) 2-Na2[Sn (OH) 4]-Sn (NO3) 2

+5
Ответы (2)
  1. 5 ноября, 23:41
    0
    Sn (NO3) 2 + 2NaOH = Sn (OH) 2↓ + 2NaNO3

    Sn (OH) 2 = t°⇒ SnO + H2O

    SnO + H2SO4 = SnSO4 + H2O

    SnSO4 + 2NaOH = Sn (OH) 2↓ + Na2SO4

    Sn (OH) 2 + 2NaOH = Na2[Sn (OH) 4]

    Na2[Sn (OH) 4] + 4HNO3 = 2NaNO3 + Sn (NO3) 2 + 4H2O
  2. 6 ноября, 00:09
    0
    Sn (NO3) 2 + 2NaOH - > Sn (OH) 2 + 2NaNO3

    Sn (OH) 2 - > SnO + H2O

    SnO + H2SO4 - > SnSO4 + H2O

    SnSO4 + 2NaOH - > Sn (OH) 2 + Na2SO4

    Sn (OH) 2 + 2NaOH - > Na2[Sn (OH) 4]

    Na2[Sn (OH) 4] + 4HNO3 - > 2NaNO3 + Sn (NO3) 2 + 4H2O