So2+o2

mg+h2o

s+o2

mg+ce2

p+o

h2+o2

+4
Ответы (2)
  1. 11 декабря, 21:15
    0
    2SO2 + O2 = 2SO3

    Mg + 2H2O = Mg (OH) 2 + H2

    S + O2 = SO2

    Mg + Cl2 = MgCl2

    4P + 5O2 = 2P2O5

    2H2 + O2 = 2H2O
  2. 12 декабря, 00:16
    0
    2SO2 + O2 - > 2SO3

    Mg + 2 H2O - > Mg (OH) 2 + H2

    S + O2 - > SO2

    Mg + Cl2 - > MgCl2

    4P + 5O2 - > 2P2O5

    2H2 + O2 - > 2H2O