Цепочка

NH3-NO-NO2-HNO3

+2
Ответы (1)
  1. 19 мая, 17:15
    0
    NH3 + 5 O2 = 4 NO + 6 H2O

    Cu + 4 HNO3 = Cu (NO3) 2 + 2NO2 + 2 H2O

    4 NO2 + O2 + H2O = 4 HNO3