M (FeBr3) = 100 г m (KOH) = 130 г m (Fe (OH) 3) = ?

+4
Ответы (1)
  1. 22 апреля, 23:03
    0
    n (FeBr3) = 100/216=0,46

    n (KOH) = 130/56=2,32-в остатку

    m (Fe (OH) 3) = 100*107/216=49,54