So3 2 - + 2h+=so2 + h2o molekulyarnoe nado pisat

+3
Ответы (1)
  1. 1 июня, 04:57
    0
    Na2SO3 + 2HCl = 2NaCl + SO2 + H2O

    2Na (+) + SO3 (-2) + 2H (+) + 2Cl (-) = 2Na (+) + 2Cl (-) + SO2 + H2O

    SO3 (-2) + 2H (+) = SO2 + H2O