ZnS-ZnSO4-Zn (OH) 2-ZnCl2-Zn (NO3) ²-ZnO

+3
Ответы (1)
  1. 20 апреля, 02:29
    0
    ZnS + 2O2 = ZnSO4

    ZnSO4 + 2KOH = K2SO4 + Zn (OH) 2

    Zn (OH) 2 + 2HCl = ZnCl2 + 2H2O

    ZnCl2 + 2AgNO3 = Zn (NO3) 2 + 2AgCl

    2Zn (NO3) 2 + t = 2ZnO + 4NO2 + O2