Сделать ОВР : Cu2S + H2SO4 - > CuSO4 + S + H2O

+5
Ответы (1)
  1. 7 июля, 14:05
    0
    3 Cu2S + 8 H2SO4 = 6 CuSO4 + 5 S + 8 H2O

    S (-2) - 2e=S (0) |3

    S (-6) + 6e=S (0) |1