NO2=HNO3=NH4NO3=NH3 = (NH4) SO4

+1
Ответы (1)
  1. 25 марта, 20:57
    0
    4NO2 + O2+2H2O = 4HNO3

    NH3 + HNO3 = NH4NO3

    NH4NO3+NaOH=NaNO3+NH3+H2O

    2NH3 + H2SO4 = (NH4) 2SO4