1. N2O5→HNO3→Fe (NO3) 2→Fe (OH) 2→FeS→FeSO4

2. P→P2O5→H3PO4→Na3PO4→Ca3 (PO4) 2

+4
Ответы (2)
  1. 29 февраля, 13:33
    0
    1) 4P+5O2 (t) = 2P2O5

    2) P2O5 + 3H2O = 2H3PO4

    3) H3PO4 + 3NaOH = Na3PO4 + 3H2O

    4) 2Na3PO4 + 3CaCl2 = Ca3 (PO4) 2 + 6NaCl

    1) N2O5 + H2O = 2HNO3

    2) 2HNO3 + FeO = H2O + Fe (NO3) 2

    3) Fe (NO3) 2 + Na2S = 2NaNO3 + FeS (осадок)

    4) FeS + H2SO4 = H2S (газ) + FeSO4
  2. 29 февраля, 14:06
    0
    1.

    1) N2O5 + H2O = 2HNO3

    2) 2HNO3 + FeO = H2O + Fe (NO3) 2

    3) Fe (NO3) 2 + Na2S = 2NaNO3 + FeS (осадок)

    4) FeS + H2SO4 = H2S (газ) + FeSO4