Ba + O2 = ?

Na + O2=

Al + O2=

K + Cl2=

Ba + N2=

Al + S=

Al2O3 + K=

HCl + Mg=

H2SO4 + Na=

Al + HCl=

Na + H3PO4=

. Al + H2SO4=

K2O + H3PO4=

. BaO+HNO3=

. Al2O3+H2SO4=

C3H8 + O2=

Al (OH) 3 + HCl=

NaOH + H3PO4=

Ba (OH) 2 + HNO3=

KNO3 = KNO2 + O2

HgO = Hg + O2

KMnO4=K2MnO4 + MnO2+O2

HNO3 = N2O5 + H2O 24.

H3PO4 = H2O + P2O5

C3H8 = C + H2

AgOH = Ag2O + H2O

Fe (OH) 3 = Fe2O3 + H2O

CH4 + O2 = CO2 + H2O

K3N + O2=K2O + N2O3

H3PO4=P2O5 + H2O

+2
Ответы (1)
  1. 29 марта, 22:22
    0
    2Ba+O2 = 2BaO

    4Na+O2 = 2Na2O

    4Al+3O2 = 2Al2O3

    3Ba+N2 = Ba3N2

    Al+S = Al2S3

    Al2O3+6K = 2Al + 3K2O

    2HCl+Mg = MgCl2 + H2

    H2SO4+Na = Na2SO4 + H2

    2Al+6HCl = 2AlCl3 + 3H2

    6Na+2H3PO4 = 2Na3PO4 + 3H2

    2Al+3H2SO4 = Al2 (SO4) 3 + 3H2

    3K2O + 2H3PO4 = 2K3PO4 + 3H2O

    BaO + 2HNO3 = Ba (NO3) 2 + H2O

    Al2O3 + 3H2SO4 = Al2 (SO4) 3 + 3H2O

    C3H8 + 5O2 = 3CO2 + 4H2O

    Al (OH) 3 + 3HCl = AlCl3 + 3H2O

    3NaOH+H3PO4 = Na3PO4 + 3H2O

    Ba (OH) 2 + 2HNO3 = Ba (NO3) 2 + 2H2O

    2KNO3 = 2KNO2 + O2

    2HgO = 2Hg + O2

    2KMnO4 = K2MnO4+MnO2 + O2

    2HNO3 = N2O5 + H2O

    2H3PO4 = 3H2O+P2O5

    C3H8 = 3C + 4H2

    2AgOH = Ag2O+H2O

    2Fe (OH) 3 = Fe2O3 + 3H2O

    CH4 + 2O2 = CO2 + 2H2O

    2K3N+3O2 = 3K2O + N2O3

    2H3PO4 = 3H2O + P2O5