А) (7 х+1) - (6 х+3) = 5

б) (8 х+11) - 13=9 х-5

в) 2 = (3 х-5) - (7-4 х)

г) 8 х+5=119 + (7-3 х)

+1
Ответы (1)
  1. 12 июля, 23:49
    0
    А) (7x+1) - (6x+3) - 5=0

    7x+1-6x-3-5=0

    x-7=0

    x=7

    б) 8x+11-13-9x+5=0

    -x+3=0

    -x=-3

    x=3

    в) 2=3x-5-7+4x

    2=7x-12

    -7x+12=-2

    -7x=-2-12

    -7x=-14

    x=14/7

    x=2

    г) 8x+5=119+7-3x

    8x+3x=119-5+7

    11x=121

    x=11