Log 3 (x-3) + log3 x=log3 4

+4
Ответы (1)
  1. 8 декабря, 03:42
    0
    ОДЗ

    x > 3

    (x - 3) * x = 4

    x^2 - 3x - 4 = 0

    D = 9 + 16 = 25

    x1 = (3 + 5) / 2 = 4;

    x2 = (3 - 5) / 2 = - 1; не удовлет ОДЗ