Log3 (x+8) + log3 (x-4)

+4
Ответы (1)
  1. 27 февраля, 07:34
    0
    Log3 (X+8) (X-4) = 0 Log3 (X^2 + 4 х - 32) = 0 X^2 + 4 х - 32 = 3^0 X^2 + 4 х - 33 = 0 Дальше просто реши уравнение. но учти ОДЗ: X>-8 X>4